Shule ya awali na msingi Miyuji, Dodoma
0765 884 788 brmartinschool2016@gmail.com
SW EN

ELIMU · UDUGU · HUDUMA

Brother Martin Pre & Primary School

P.O. Box 1522 – Dodoma, Tanzania

“Feed the mind, free the child.”

TAARIFA YA SHULE Karibu Brother Martin Pre & Primary School Elimu ya kutwa na bweni inayojenga maarifa, udugu na uwajibikaji.

BROTHER MARTIN · DODOMA

Ulinzi na Usalama wa Mtoto

Dhamira ya kuweka wanafunzi salama, kuheshimiwa na kusaidiwa wanapohitaji msaada.

Wanafunzi wakipokea elimu kuhusu usalama kutoka kwa polisi
Elimu · Udugu · HudumaMiyuji / Mnadani, Dodoma

USALAMA, HESHIMA NA USTAWI

Kila mtoto anastahili kujifunza akiwa salama.

Brother Martin Primary School inaamini kwamba kila mtoto ana thamani na anapaswa kuheshimiwa, kusikilizwa na kulindwa dhidi ya ukatili, bullying, unyanyasaji, kutengwa na madhara mengine. Usalama ni wajibu wa pamoja wa shule, wazazi na jamii.

Wanafunzi wakipokea elimu ya usalama kutoka kwa polisi wa Tanzania
Elimu ya usalama na kujilinda
01

Usalama wa mwili

Kuzuia kupigwa, kuumizwa na mazingira yanayoweza kusababisha madhara.

02

Usalama wa kihisia

Kuzuia dharau, vitisho, ubaguzi, kutengwa na bullying.

03

Bweni na usafiri

Kufuata taratibu za usimamizi, kukabidhi mtoto kwa usalama na kuwasiliana kuhusu hatari.

04

Usalama wa mtandaoni

Kufundisha watoto kuhifadhi taarifa zao, kutambua hatari na kutafuta msaada wa mtu mzima anayeaminika.

UKIWA NA WASIWASI

Sikiliza. Rekodi. Ripoti. Fuatilia.

  1. 1Msikilize mtoto kwa makini na umhakikishie kuwa amesikilizwa.
  2. 2Rekodi alichosema kwa usahihi; epuka maswali yanayomwelekeza.
  3. 3Ripoti haraka kwa Mkuu wa Shule au mamlaka husika ya ulinzi.
  4. 4Angalia usalama wa haraka na peleka suala kwa afya, ustawi wa jamii au polisi inapohitajika.
  5. 5Fuatilia hali huku ukilinda faragha ya mtoto.
Mazingira salama kwa watoto kucheza
Michezo na mazingira salama

OMBA MSAADA

Usalama wa mtoto haupaswi kusubiri.

Kwa wasiwasi kuhusu usalama wa mwanafunzi, wasiliana na ofisi ya shule. Ikiwa kuna hatari ya haraka, wasiliana na huduma za dharura au mamlaka zinazohusika.

TUNAWEZA KUKUSAIDIA

Una swali kuhusu shule au udahili?

Wasiliana na ofisi ili upate taarifa za sasa zinazohusu mtoto wako.

Wasiliana na shule